Sám hối để dọn tâm hồn chuẩn bị đón mừng đại lễ Giáng sinh 2023
Tại nhà thờ Chánh Tòa, hôm này 18/12/2023 vào lúc 18g00, đông đảo quý Cha đã tề tựu về Giáo xứ Chánh Tòa để cùng ngồi tòa giúp các tín hữu sám hối và ban bí tích hòa giải hầu giúp các tín hữu chuẩn bị tâm hồn đón mừng đại lễ Giáng sinh sắp tới, đây là một tục lệ tốt đẹp của giáo hạt Nha Trang từ lâu nay, cứ đến mùa vọng hay mùa chay, linh mục hạt trưởng lên lịch giải tội cho các giáo xứ, điều này đã được các linh mục trong giáo hạt hưởng ứng và cũng là tạo điều kiện thuận lợi cho các tín hữu thổ lộ những tâm tư thầm kín trong tâm hồn. Xin Chúa luôn gìn giữ ban ơn để các tín hữu luôn chuẩn bị tâm hồn như một máng cỏ đơn sơ, nghèo hèn xứng đáng là nơi Con Thiên Chúa ngự trị.